Dewislen
English
Cysylltu

Cystadleuaeth The International Welsh Poetry Competition 2020

Cyhoeddwyd Llu 27 Gor 2020 - Gan Llenyddiaeth Cymru

Mae trefnwyr Cystadleuaeth The International Welsh Poetry Competition 2020 wedi cyhoeddi mai Sheila Aldous sy’n ennill y gystadleuaeth eleni gyda’i cherdd The Debt Due, a hynny yn ôl barn y beirniad eleni – y bardd a’r awdur, Sally Spedding.

Mae’r enillwyr fel a ganlyn:

1af:        THE DEBT DUE – Sheila Aldous, Dyfnaint, Lloegr

2il:          TO PAUL CELAN – Linda M James, Canterbury, Lloegr

3ydd:     UNSCYTHED – John Gallas, Markfield, Lloegr

Fe ddewisiodd Sally 25 cerdd ychwanegol ar gyfer yr adran Canmoliaeth Uchel, yn ogystal â 40 cerdd arall oedd yn derbyn cydnabyddiaeth arbennig – arwydd clir o safon y ceisiadau eleni. Roedd nifer o Gymru yn rhan o’r rhestr hir, gyda’r enillwyr o bob cwr o’r byd. Mae modd darllen y cerddi buddugol a sylwadau’r beirniad draw ar wefan y gystadleuaeth: www.welshpoetry.co.uk

 

Rhestr lawn:

ENNILLWYR

1af:        THE DEBT DUE – Sheila Aldous, Dyfnaint, Lloegr

2il:          TO PAUL CELAN – Linda M James, Caergaint, Lloegr

3ydd:     UNSCYTHED – John Gallas, Markfield, Lloegr

 

HIGHLY COMMENDED

4ydd      HIDDEN PREY – Sheila Aldous, Dyfnaint, Lloegr

5ed        LISTEN TO ME I AM ODILE – Judith Drazin, Bryste, Lloegr

6ed        CELL – Helen Cook, Maesllyn, Cymru

7fed       CIRCUMNAVIGATION – Sharon Black, Ffrainc

8fed       A KIND OF MUSIC – Isobel Thrilling, Skipton, Lloegr

9fed       TOTAL IMMERSION – Konstandinos Mahoney, Llundain, Lloegr

10fed     MOTHER GODDESSES OF NETHERBY – Susan Szekely, Shipley, Lloegr

11eg    MOTHS – Sheila Aldous, Dyfnaint, Lloegr

12fed    IN THE GENTS AT CRAIG-Y-NOS VISITOR CENTRE – Phil Coleman, Pontardawe, Cymru

13eg     DELFT – Tanya Parker, Caerefrog, Lloegr

14eg     PRETTIEST HOUSE IN THE STREET – Rebecca Palmer, Christchurch, Seland Newydd

15fed     A NUT ROAST HAS ARRIVED – Simon Maddrell, Brighton & Hove, Lloegr

16fed     LIZZIE PINCHES (Grandmother’s Skates) – Chris Kinsey, Y Drenewydd, Cymru

17eg     WELSH BAMBOO – Mike Pullman, Hathersage, Lloegr

18fed     QASIDA IN TIME SLOWED TO THE RHYTHM OF CATS – Dena Fakhro, Llundain, Lloegr

19eg     CHOSEN FOR THE SEA – Jodie Marchant, Coleford, Lloegr

20fed     LARGE HOTEL – Robin Muers, Rugby, Lloegr

I weld y rhestr llawn, ac i ddarllen sylwadau’r beirniad, ewch draw i wefan Welsh Poetry: www.welshpoetry.co.uk

Competitions, For Writers